teennkp
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI TEENNKP'S FORUM.NẾU BẠN HIỆN TẠI LÀ HỌC SINH THPT TT NGUYỄN KHUYẾN HAY CỰU HỌC SINH THÌ HÃY NHANH TAY ĐĂNG KÝ LÀ THÀNH VIÊN CỦA FORUM NHÉ!!
teennkp
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI TEENNKP'S FORUM.NẾU BẠN HIỆN TẠI LÀ HỌC SINH THPT TT NGUYỄN KHUYẾN HAY CỰU HỌC SINH THÌ HÃY NHANH TAY ĐĂNG KÝ LÀ THÀNH VIÊN CỦA FORUM NHÉ!!
teennkp
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

teennkp

Forum For Founded High School - FFFHS

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Các bạn vui lòng vào đọc phần "Thông báo" và "Nội quy" của diễn đàn
Chào mừng cac bạn đã đến với forum TeenNKP!
Cuộc thi của Mod Văn đã kết thúc.
Và người chiến thắng là Kiubie Pig.
Chúng ta hãy chúc mừng bạn ấy!
Hiện forum đang trong thời gian hoàn thiện.
Các bạn nào có ý kiến đóng góp
hoặc hỏi đáp gì xin vui lòng gửi chủ đề trong phần "Ý kiến đóng góp".
Chậm nhất là 1 tuần, mình và các mod sẽ cố gắng giải đáp cho các bạn!
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[√] SETO HANAYOME - anime hài nhất 2007 17/10/2011, 10:34 pm
[√] Sim 11 số mobi,viettel,vina! ngũ quý,tứ quý 8,9 giá rẻ bất ngờ 12/10/2011, 12:12 am
[√] sim 10 số tuệt đẹp mobi,viettel chỉ có 500k/sim 9/10/2011, 12:55 pm
[√] sim đẹp giá rẻ 3/10/2011, 12:33 am
[√] Mộ Dung tung chảo 22/9/2011, 11:09 pm
[√] Làm SIM theo yêu cầu ! 18/9/2011, 9:52 pm
[√] Bán Truyện Hot ( nhưng giá hơi chát vì còn mới lắm có thể fix mà ^^) 14/8/2011, 9:20 am
[√] Một tình yêu không nói 11/8/2011, 10:30 pm
[√] Bao Công xử án Tôn Ngộ Không - Clip vui! 20/7/2011, 4:58 pm
[√] Phim hay cuối tuần! 5/5/2011, 7:54 am
[√] khung? (-1)=1 26/2/2011, 12:59 am
[√] Phần mềm dành cho những tín đồ truyện tranh __ MANGA DOWNLOADER 31/1/2011, 9:27 pm
[√] Sơ sơ Ninh Thuận 26/12/2010, 8:10 pm
[√] 20-11 - Những kỉ niệm đáng nhớ! 18/12/2010, 11:40 pm
[√] Bác admin giúp em 27/9/2010, 9:03 am

Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
quotokun
Mẫu giáo
Mẫu giáo

Nam Tổng số bài gửi : 6
Điểm : 17
Tổng số điểm bầu chọn : 2

Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình   Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình Icon_minitime15/2/2010, 11:58 pm

Năm nay zị là mìh đã lên được lớp 11 òi ... Cuộc sống xa nhà , xa gia đình nhìu lúc cũng vất vã chật vật chút xíu , nhưng bù lại mình lại có cảm giác tự do . đỡ buồn chán hơn nhiều khi mìh ở nhà ... Những cảm giác nhớ thương lúc trước hầu như đã tan biến hết vào kí ức ... Giờ mình đã lớn , mình có thể quyết định việc mình làm là đúng hoặc sai (Trừ nhưng lúc mình vấp ngã , sai lầm )
Bây giờ mìh phải sống theo nguyên tắc của chính mình ... Nguyên tắc 365 (Tự mình đặt ra qua cuộc sống hàng ngày mà mình trải qua , có được và cảm nhận được ) --- Mình sẽ update nó thường xuyên trong những ngày của năm ... ( Chắc là 7 ngày/1 lần quá ) zì mình hox nội trú mà, đâu có thời gian onl thường xuyên đâu
Nguyên tắc 1 nè : Sống tự tin vào bản thân của bạn ... Nếu hông bạn sẽ chẳng làm được việc gì ra hồn hết
Nguyên tắc 2 : Biết mình phải làm gì và sống như thế nào ... Quan trọng hok kém
Nguyên tắc 3 : Luôn luôn quan tâm giúp đỡ bạn bè ... Họ luôn luôn là những thiên thần trong mắt bạn
Nguyên tắc 4 : Tránh xa nhưng cái xấu xa , đê tiện , ti hèn ... Trong cuộc sống hàng ngày í mèn
Nguyên tắc 5 : Yêu những gì mà mình đang có và sẽ có được ... Cái này thì ai chẳng iu
Nguyên tắc 6 : Phải học bài và làm bài đầy đủ mới được chơi ... Từ hồi mẫu giáo đã bít òi
Nguyên tắc 7 : Sắp xếp kế hoạch mình làm ra trog tuần/tháng/năm 1 cách khoa học ... Cái này bik nhưng chưa làm được ... Đợi năm sau thử coi cí đã
Nguyên tắc 8 : Yêu thiên nhiên ... Cấm vứt rác bừa bãi ... Phá hoại tài sản nhà trường ---> Zô NK mới bik
Nguyên tắc 9 : Không nói tục , chửi thề với người mìh quen bik ... ( Nói nhỏ : Với mấy đứa hok quen cứ nói bt )
Nguyên tắc 10 : Luôn luôn tôn trọng tình bạn ... mọi lúc mọi nơi ( Tình bạn là trong sáng nhất thế gian mèn )
Nguyên tắc 11 : Không bao giờ được đặt tình cảm ngang với tình bạn ( Tình cảm không là cái gì hết )
Nguyên tắc 12 : Không bao giờ được phép có tình cảm quá mức với bạn khác giới ở trong trường ... Tự hiểu
Nguyên tắc 13 : Không bao giờ được yêu đơn phương nữa ...
Nguyên tắc 14 : Nếu gò ép người khác phải thik mình thì sẽ không bao giờ bền chặt ... Tốt nhất nên quên nó đy
Nguyên tắc 15 : Sống với bạn bè chung nơi ở , chung lớp học phải luôn xem họ là tốt đẹp , tránh biết nhưng điều xấu về họ ( Tin tưởng bạn bè ... Điều này lúc nào tui cũng có )
Nguyên tắc 16 : Biết xác định mìh phải làm gì mỗi sớm mai thức zậy
Nguyên tắc 17 : Biết mình yêu những gì và muk đích của mình sẽ là gì ... xem nó như 1 chân lý
Nguyên tắc 18 : Biết tiết kiệm , tiêu pha ít tiền thôi ... đừng có xài sang , lúc cần lại không có
Nguyên tắc 19 : Không đua đòi 3 cái thứ vật chất vớ vẩn , luôn tự hào với những gì mình có sẵn ...
Nguyên tắc 20 : Khi đi bt nếu gặp 1 cô gái đẹp , nhất thiết không được nhìn quá 2 lần ( Chuyện này chỉ có mình tui bik nguyên do )
Nguyên tắc 21 : Khi muốn làm quen người nào đó nhất thiết không được xin nik chat , số địa chỉ nhà đầu tiên mà phải là xin số điện thoại di động , sau đó mới đến các thứ kia
Nguyên tắc 22 : Luôn tin vào tay lái của mình dù đã từng gây tai nạn ... Sẵn sàng chấp nhận hy sinh vì tình yêu xe máy ...
Nguyên tắc 23 : Học bài nào thì làm xong bài đó , dừng để đến buổi kế tiếp
Nguyên tắc 24 : Dù gia đình , dòng họ có phản đối cũng không bao giờ bỏ ước mơ theo ngành " Công nghệ thông tin "
Nguyên tắc 25 : Luôn vâng lời ông pà già ... Vì trên cả bạn bè , họ chính là nguồn sống của chúng ta ...
Nguyên tắc 26 : Lúc nào đi xa nhà về cũng phải thăm họ hàng chú bác ... của mình ... Để được khen là hiểu biết
Nguyên tắc 27 : Không được cắn mống tay nữa vì điều đó là sự nhút nhát ( Hix hix Quen rồi , không phải là do nhát , mà do bị nhỏ bạn tập )
Nguyên tắc 28 : Có cơ hội là luôn làm mọi người vui , đừng bao giờ để bạn mình buồn ... Tuy zậy có thể hơi dean
Nguyên tắc 29 : Không được thua cuộc trước bất cứ ai ... Cho dù người đó là ai đy chăng nữa
Nguyên tắc 30 : Luôn là 1 người bt như bao người khác , nhưng lúc nào cũng phải biết mình hơn ai và thua ai (Trong học hành , đời sống ... )
Nguyên tắc 31 : Biến giấc mơ đua xe máy thành hiện thực = cách đi xe mỗi ngày
Nguyên tắc 32 : Tìm hiểu các shop mua giày , áo quần , đồ điện tử , dụng cụ xe và nhớ rõ ràng

Nguyên tắc 33 : Ở nội trú nhưng phải update thông tin = mọi cáh
Nguyên tắc 34 : Phải bik chọn người mà iu nếu hok dễ bị dean
Nguyên tắc 35 : Đọc báo mỗi ngày nếu rãnh và cố nhớ 1 cách thống kê các tình tiết có trên báo
Nguyên tắc 36 : Quyết tâm không chuyển trường mới nữa
Nguyên tắc 37 : Có thể quên bất cứ ai nhưng vẫn phải nhớ duy nhất 1 người : Đó là QUOTOKUN
Nguyên tắc 38 : Đi nhậu luôn chỉ uống trên 1 chai bia và 0 cốc rượu
Nguyên tắc 39 : Bỏ ngay game online ---- Cái này làm được òi
Nguyên tắc 40 : Ngoài tình yêu tin học và xe ra không được yêu bất cứ gì nữa
Nguyên tắc 41 : Cố gắng ship thành công 1 cái gì đó từ us zề

Nguyên tắc 42 : Khi đi chơi với gái không có gì phải ngại hết , hứa là không bao giờ im lặng nữa , vì chẳng có thằng nào toàn diện về mọi mặt hết
Nguyên tắc 43 : Biết chơi lô đề học

Nguyên tắc 44 : Khi lái xe máy không bao giờ dí hết ga nữa

Nguyên tắc 45 : Bạn bè rũ đi chơi đâu phải biết rõ chỗ đó trước mới đi.
Nguyên tắc 46 : ...

Update đến đó à .. .Từ từ Quotokun update sau ( Up ngày 15/02/2010 by Quotokun)
Admin
Administrator
Administrator
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 226
Điểm : 420
Tổng số điểm bầu chọn : 28

Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình   Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình Icon_minitime16/2/2010, 12:24 am

Bài viết hay đấy. Có những điều rất thực tế và phù hợp cho mọi người, cũng có một số thứ rất cá nhân. Nhưng bạn có được những suy nghĩ khá tích cực. Có những thứ không thể lí giải nổi nhưng rồi sẽ có cách để tìm đến nó!

Giờ tôi phải là một người sống theo nguyên tắc của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Yêu là gì :)
» Hi mọi người mình xin giới thiệu về LEE JUN KI nhá!
» Làm SIM theo yêu cầu !
» sao phải đợi.......
» Bị ẩn file, phải làm gì?